+1
+1
+1
+1
+1
+1
+1
The assassination of John F Kennedy
Kiruba Store - Online Shopping Store in India

ஜனாதிபதி கென்னடி (John F Kennedy) 1964 இல் தனது குடியரசுக் கட்சி எதிர்ப்பாளர் அரிசோனாவின் சென். பாரி கோல்ட்வாட்டராக இருப்பார் என்று நம்பினார். வாக்குகளின் பனிச்சரிவின் கீழ் கோல்ட்வாட்டரை புதைக்க முடியும் என்று அவர் உறுதியாக நம்பினார், இதனால் பெரிய சட்டமன்ற சீர்திருத்தங்களுக்கான ஆணையைப் பெற்றார்.

அவரது திட்டத்திற்கு ஒரு தடையாக இருந்தது வைஸ் பிரஸ்ஸில் ஏற்பட்ட பகை. ஜான்சனின் சொந்த மாநிலமான டெக்சாஸ், ஆளுநர் ஜான் பி. கோனலி, ஜூனியர் மற்றும் சென். ரால்ப் யார்பரோ ஆகிய இரு ஜனநாயகக் கட்சியினருக்கும் இடையே உள்ளது. ஒற்றுமையை வெளிப்படுத்த, ஜனாதிபதி இருவருடனும் மாநிலம் முழுவதும் சுற்றுப்பயணம் செய்ய முடிவு செய்தார். வெள்ளிக்கிழமை, நவம்பர் 22, 1963 அன்று, அவரும் ஜாக்குலின் கென்னடியும் திறந்த லிமோசினில் டல்லாஸ் நகரத்தின் வழியாக மெதுவாகச் சென்று கொண்டிருந்தனர். பிற்பகல் 12:30 மணியளவில் ஜனாதிபதியின் கழுத்தின் அடிப்பகுதியிலும் ஒன்று தலையிலும் இரண்டு துப்பாக்கி தோட்டாக்கள் தாக்கப்பட்டன.

The assassination of John F Kennedy

பார்க்லேண்ட் நினைவு மருத்துவமனைக்கு வந்த சிறிது நேரத்திலேயே அவர் இறந்துவிட்டதாக அறிவிக்கப்பட்டது. கவர்னர் கோனலி, பலத்த காயம் அடைந்தாலும், குணமடைந்தார். துணை அதிபர் ஜான்சன் பிற்பகல் 2:38 மணிக்கு அதிபராக பதவியேற்றார். லீ ஹார்வி ஓஸ்வால்ட், 24 வயதான டல்லாஸ் குடிமகன், கொல்லப்பட்டதாக குற்றம் சாட்டப்பட்டார். இரண்டு நாட்களுக்குப் பிறகு, டல்லாஸ் காவல் நிலையத்தின் அடித்தளத்தில் குற்றவியல் பாதாள உலகத்துடன் தொடர்புள்ள உள்ளூர் இரவு விடுதி உரிமையாளரான ஜாக் ரூபியால் ஓஸ்வால்ட் சுட்டுக் கொல்லப்பட்டார். அமெரிக்காவின் தலைமை நீதிபதி ஏர்ல் வாரன் தலைமையிலான ஒரு ஜனாதிபதி ஆணையம், துப்பாக்கி சுடும் வீரரோ அல்லது அவரது கொலையாளியோ “ஜனாதிபதி கென்னடியைக் கொல்ல உள்நாட்டிலோ அல்லது வெளிநாட்டிலோ சதித்திட்டத்தின் ஒரு பகுதியாக இல்லை” என்று கண்டறிந்தது, ஆனால் ஓஸ்வால்ட் தனியாக செயல்பட்டார்.

Aztec Technologies - Domain and Hosting Company

எவ்வாறாயினும், வாரன் கமிஷனால் கென்னடியின் கொலையின் அனைத்து குறிப்பிட்ட சூழ்நிலைகளையும் நம்பத்தகுந்த வகையில் விளக்க முடியவில்லை. 1979 ஆம் ஆண்டில், அமெரிக்க பிரதிநிதிகள் சபையின் சிறப்புக் குழு, ஜனாதிபதி சந்தேகத்திற்கு இடமின்றி ஓஸ்வால்டால் கொல்லப்பட்டிருந்தாலும், ஒலியியல் பகுப்பாய்வு தவறவிட்ட இரண்டாவது துப்பாக்கிதாரியின் இருப்பை பரிந்துரைத்தது. ஆனால் இந்த அறிவிப்பு ஓஸ்வால்ட் ஒரு சதித்திட்டத்தின் ஒரு பகுதியாக இருந்தது என்ற கோட்பாடுகளை சிஐஏ முகவர்கள் கென்னடியின் பே ஆஃப் பிக்ஸ் ஃபியாஸ்கோ அல்லது அட்டர்னி ஜெனரல் பாபி கென்னடியின் இடைவிடாத குற்ற விசாரணைகளுக்கு பழிவாங்குவதற்காக ஒழுங்கமைக்கப்பட்ட குற்றத்தின் உறுப்பினர்களைக் கையாள்வதில் கோபமடைந்தனர். கென்னடியின் படுகொலை, 20 ஆம் நூற்றாண்டின் மிகவும் மோசமான அரசியல் கொலை, குழப்பம், சர்ச்சை மற்றும் ஊகங்களின் ஆதாரமாக உள்ளது.

The assassination of John F Kennedy

ஜான் கென்னடி இறந்துவிட்டார், ஆனால் கென்னடி மர்மம் இன்னும் உயிருடன் இருக்கிறது. ராபர்ட் மற்றும் டெட் இருவரும் ஜனாதிபதி பதவிக்கு போட்டியிட்டனர் (முறையே 1968 மற்றும் 1980 இல்). 1968 இல் பாபியும் பிரச்சாரப் பாதையில் படுகொலை செய்யப்பட்டபோது அந்த சோகம் கென்னடிக்கு கிட்டத்தட்ட ஒத்ததாக அமைந்தது குறிப்பிடத்தக்கது.

ஜாக்குலின் கென்னடியும் அவரது இரண்டு குழந்தைகளும் வெள்ளை மாளிகையில் இருந்து வாஷிங்டனின் ஜார்ஜ்டவுன் பகுதியில் உள்ள வீட்டிற்கு குடிபெயர்ந்தனர். வழிபாட்டு மற்றும் ஆர்வமுள்ளவர்களின் தொடர்ச்சியான கூட்டம் அங்கு அமைதியை சாத்தியமாக்கியது, இருப்பினும், 1964 கோடையில், அவர் நியூயார்க் நகரத்திற்கு சென்றார். அக்டோபர் 20, 1968 வரை நாட்டம் தொடர்ந்தது, அவர் அரிஸ்டாட்டில் ஓனாசிஸ் என்ற பணக்கார கிரேக்க கப்பல் அதிபரை மணந்தார். அசோசியேட்டட் பிரஸ் கூறியது, இந்த திருமணம் “அவரது சொந்த நேரத்தில் கிட்டத்தட்ட ஒரு புராணக்கதையாக மாறிய ஒரு பெண்ணின் கிட்டத்தட்ட முழுமையான போற்றுதலை முறியடித்தது.” ஓனாசிஸால் விதவையான, முன்னாள் முதல் பெண்மணி 1970 களின் நடுப்பகுதியில் ஒரு உயர் புத்தக ஆசிரியராக பொது பார்வைக்கு திரும்பினார், மேலும் அவர் 1994 இல் இறக்கும் வரை அமெரிக்காவில் மிகவும் போற்றப்பட்ட பெண்களில் ஒருவராக இருந்தார்.

The assassination of John F Kennedy

வயது வந்தவளாக, மகள் கரோலின் தனது சொந்த தனியுரிமையைப் பற்றி பொறாமை கொண்டாள், ஆனால் ஜான் ஜூனியர்-அவரது சகோதரியைப் போன்ற ஒரு வழக்கறிஞர் மற்றும் அவரது தந்தையைப் போன்ற அழகானவர் மற்றும் அழகானவர்-பொது நபராக இருந்தார். “ஜான்-ஜான்” என்று நீண்ட காலமாக நினைவுகூரப்பட்ட மூன்று வயது குழந்தை, இறுதி ஊர்வலத்தின் நேரடி தொலைக்காட்சி ஒளிபரப்பின் போது தனது தந்தையின் கலசத்திற்கு மரியாதை செலுத்திய ஜான் ஜூனியர், ஜான் ஜூனியர், ஜார்ஜ் அரசியல் பத்திரிகையின் நிறுவனர் மற்றும் தலைமை ஆசிரியரானார். -1990கள். 1999 ஆம் ஆண்டில், ஜான் ஜூனியர், அவரது மனைவி மற்றும் அவரது மைத்துனர் அவர் ஓட்டிக்கொண்டிருந்த தனியார் விமானத்தின் விபத்தில் இறந்தபோது, ​​​​இந்த நிகழ்வு ஒரு சர்வதேச ஊடக கண்காணிப்பின் மையமாக இருந்தது, இது கென்னடி மர்மத்தின் அழியாத தன்மையை மேலும் நிரூபித்தது. குடும்பத்தின் சோகத்தின் “சாபத்தில்” இது மற்றொரு அத்தியாயம்.

The assassination of John F Kennedy!!!

The assassination of John F Kennedy

President Kennedy believed that his Republican opponent in 1964 would be Sen. Barry Goldwater of Arizona. He was convinced that he could bury Goldwater under an avalanche of votes, thus receiving a mandate for major legislative reforms.

One obstacle to his plan was a feud in Vice Pres. Johnson’s home state of Texas is between Gov. John B. Connally, Jr., and Sen. Ralph Yarborough, both Democrats. To present a show of unity, the president decided to tour the state with both men. On Friday, November 22, 1963, he and Jacqueline Kennedy were in an open limousine riding slowly in a motorcade through downtown Dallas. At 12:30 PM the president was struck by two rifle bullets, one at the base of his neck and one in the head.

The assassination of John F Kennedy

He was pronounced dead shortly after his arrival at Parkland Memorial Hospital. Governor Connally, though also gravely wounded, recovered. Vice President Johnson took the oath as president at 2:38 PM. Lee Harvey Oswald, a 24-year-old Dallas citizen, was accused of slaying. Two days later Oswald was shot to death by Jack Ruby, a local nightclub owner with connections to the criminal underworld, in the basement of a Dallas police station. A presidential commission headed by the chief justice of the United States, Earl Warren, later found that neither the sniper nor his killer “was part of any conspiracy, domestic or foreign, to assassinate President Kennedy,” but that Oswald had acted alone.

The assassination of John F Kennedy

The Warren Commission, however, was not able to convincingly explain all the particular circumstances of Kennedy’s murder. In 1979 a special committee of the U.S. House of Representatives declared that although the president had undoubtedly been slain by Oswald, the acoustic analysis suggested the presence of a second gunman who had missed. But this declaration did little to squelch the theories that Oswald was part of a conspiracy involving either CIA agents angered over Kennedy’s handling of the Bay of Pigs fiasco or members of organized crime seeking revenge for Attorney General Bobby Kennedy’s relentless criminal investigations. Kennedy’s assassination, the most notorious political murder of the 20th century, remains a source of bafflement, controversy, and speculation.

The assassination of John F Kennedy

Jacqueline Kennedy and her two children moved from the White House to a home in the Georgetown section of Washington. Continuing crowds of the worshipful and curious made peace there impossible, however, and in the summer of 1964, she moved to New York City. The pursuit continued until October 20, 1968, when she married Aristotle Onassis, a wealthy Greek shipping magnate. The Associated Press said that the marriage “broke the spell of almost complete adulation of a woman who had become virtually a legend in her own time.” Widowed by Onassis, the former first lady returned to the public eye in the mid-1970s as a high-profile book editor, and she remained among the most admired women in the United States until her death in 1994.

The assassination of John F Kennedy

As an adult, daughter Caroline was jealous of her own privacy, but John Jr.—a lawyer like his sister and debonair and handsome like his father—was much more of a public figure. Long remembered as “John-John,” the three-year-old who stoically saluted his father’s casket during live television coverage of the funeral procession, John Jr. became the founder and editor-in-chief of the political magazine George in the mid-1990s. In 1999, when John Jr., his wife, and his sister-in-law died in the crash of the private plane he was piloting, the event was the focus of an international media watch that further proved the immortality of the Kennedy mystique. It was yet another chapter in the family’s “curse” of tragedy.

Corona Safety Methods
+1
+1
+1
+1
+1
+1
+1

About Post Author