+1
+1
+1
+1
+1
+1
+1
NASA-enhanced SpaceX cargo dragon plane is about to take off from the space station !!!
Kiruba Store - Online Shopping Store in India

நாசாவிற்கான நிறுவனத்தின் 21 வது மறுசீரமைப்பு சேவை பணியில் ஈடுபட சர்வதேச விண்வெளி நிலையத்திற்கு வந்த ஸ்பேஸ்எக்ஸ் டிராகன், ஜனவரி 11 திங்கள் இன்று புறப்பட உள்ளது, இது 5,200 பவுண்டுகள் அறிவியல் பரிசோதனைகள் மற்றும் பிற சரக்குகளுடன் ஏற்றப்பட்டுள்ளது. நாசா தொலைக்காட்சி மற்றும் ஏஜென்சியின் வலைத்தளம் அதன் புறப்பாட்டை காலை 9 மணிக்கு நேரலையில் ஒளிபரப்பும்.

மேம்படுத்தப்பட்ட டிராகன் விண்கலம் சர்வதேச வணிக அடாப்டரில் இருந்து பிரிந்து காலை 9:25 மணிக்கு யு.எஸ். வணிக சரக்குக் கப்பலின் முதல் திறப்பை இயக்கும், நாசாவின் விண்வெளி வீரர் விக்டர் குளோவர் கண்காணிப்பு நிலையத்துடனும். ஹார்மனி தொகுதியின் விண்வெளி எதிர்கொள்ளும் துறைமுகத்திலிருந்து பாதுகாப்பான தூரத்தை நகர்த்த டிராகன் அதன் உந்துதல்களைச் சுடும், பின்னர் பூமியின் வளிமண்டலத்தில் அதன் மறு நுழைவு வரிசையைத் தொடங்க ஒரு டெர்பிட் எரிப்பைத் தொடங்கும். இரவு 9 மணியளவில் டிராகன் அதன் பாராசூட்-உதவி ஸ்பிளாஸ்டவுனை உருவாக்கும் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது. – அட்லாண்டிக் பெருங்கடலில் ஒரு சரக்கு மறுபயன்பாட்டு விண்கலத்தின் முதல் வரவை. நாசா டிவியில் டெர்பிட் பர்ன் மற்றும் ஸ்பிளாஸ் டவுன் ஒளிபரப்பப்படாது.

NASA-enhanced SpaceX cargo dragon plane is about to take off from the space station !!!

புளோரிடா கடற்கரையிலிருந்து தெறிப்பது, காப்ஸ்யூலில் கப்பலை விரைவாக ஏஜென்சியின் கென்னடி விண்வெளி மையத்தின் விண்வெளி நிலைய செயலாக்க வசதிக்கு கொண்டு செல்லவும், மீண்டும் ஆராய்ச்சியாளர்களின் கைகளுக்கு அனுப்பவும் உதவுகிறது. இந்த குறுகிய போக்குவரத்து காலக்கெடு, மைக்ரோகிராவிட்டி விளைவுகளின் குறைந்த இழப்புடன் தரவை சேகரிக்க ஆராய்ச்சியாளர்களை அனுமதிக்கிறது. பசிபிக் பெருங்கடலில் ஸ்பிளாஸ் டவுன்களுக்காக, விரைவாக திரும்பும் அறிவியல் சரக்கு டெக்சாஸின் மெக்ரிகோர் நகரில் உள்ள ஸ்பேஸ்எக்ஸ் வசதியில் செயலாக்கப்பட்டு ஹூஸ்டனில் உள்ள நாசாவின் ஜான்சன் விண்வெளி மையத்திற்கு வழங்கப்படுகிறது.

NASA-enhanced SpaceX cargo dragon plane is about to take off from the space station !!!
Aztec Technologies - Domain and Hosting Company

புளோரிடாவில் உள்ள நாசாவின் கென்னடி விண்வெளி மையத்தில் லாஞ்ச் காம்ப்ளக்ஸ் 39 ஏ இலிருந்து ஸ்பேஸ்எக்ஸ் பால்கன் 9 ராக்கெட்டில் டிராகன் டிசம்பர் 6 ஐ ஏவியது, 24 மணி நேரத்திற்குப் பிறகு நிலையத்திற்கு வந்து யு.எஸ். வணிக சரக்கு மறுபயன்பாட்டு விண்கலத்தின் முதல் தன்னாட்சி பிரிதலை அடைந்தது. முன்னர் வந்த சரக்கு டிராகன் விண்கலம் நிலையத்தின் ரோபோ கனடார்ம் 2 ஐ இயக்கும் விண்வெளி வீரர்களால் கைப்பற்றப்பட்டு விண்வெளி நிலையத்துடன் இணைக்கப்பட்டது. இந்த விண்கலம் 6,400 பவுண்டுகளுக்கும் அதிகமான வன்பொருள், ஆராய்ச்சி விசாரணைகள் மற்றும் குழுப் பொருட்களை கொண்டு சென்று வழங்கியது.

இந்த பணிக்கு பயன்படுத்தப்படும் மேம்படுத்தப்பட்ட சரக்கு டிராகன் காப்ஸ்யூலில் முந்தைய காப்ஸ்யூல்களின் இருமடங்கு இயங்கும் லாக்கர் கிடைக்கிறது, இது பூமிக்கு மீண்டும் கொண்டு செல்லக்கூடிய ஆராய்ச்சியில் குறிப்பிடத்தக்க அதிகரிப்புக்கு அனுமதிக்கிறது. டிராகன் பூமிக்குத் திரும்பும் சில அறிவியல் விசாரணைகள் பின்வருமாறு உள்ளன:

NASA-enhanced SpaceX cargo dragon plane is about to take off from the space station !!!

கார்டினல் ஹார்ட்: மைக்ரோ கிராவிட்டி மனித இதயத்தின் பணிச்சுமை மற்றும் வடிவத்தில் மாற்றங்களை ஏற்படுத்துகிறது, மேலும் ஒரு நபர் ஒரு வருடத்திற்கும் மேலாக விண்வெளியில் வாழ்ந்தால் இந்த மாற்றங்கள் நிரந்தரமாக மாறுமா என்பது இன்னும் தெரியவில்லை. கார்டினல் ஹார்ட் 3 டி-இன்ஜினியரிங் இதய திசுக்களைப் பயன்படுத்தி செல்லுலார் மற்றும் திசு மட்டத்தில் இருதய செல்களை எவ்வாறு பாதிக்கிறது என்பதை ஒரு வகை திசு சிப் மூலம் ஆய்வு செய்கிறது. முடிவுகள் பூமியில் உள்ள இதய பிரச்சினைகள் பற்றிய புதிய புரிதலை வழங்கலாம், புதிய சிகிச்சைகள் அடையாளம் காண உதவும், மற்றும் விண்வெளிப் பயணத்திற்கு முன் இருதய ஆபத்தை கணிக்க ஸ்கிரீனிங் நடவடிக்கைகளின் வளர்ச்சியை ஆதரிக்கலாம்.

விண்வெளி ஆர்கனோஜெனெஸிஸ்: ஜாக்ஸா (ஜப்பான் ஏரோஸ்பேஸ் எக்ஸ்ப்ளோரேஷன் ஏஜென்சி) இன் இந்த விசாரணை, மரபணு வெளிப்பாட்டின் மாற்றங்களை பகுப்பாய்வு செய்ய மனித ஸ்டெம் செல்களில் இருந்து 3 டி உறுப்பு மொட்டுகளின் வளர்ச்சியை நிரூபிக்கிறது. 3 டி வளர்ச்சியை அடைய பூமியில் உள்ள செல் கலாச்சாரங்களுக்கு துணை பொருட்கள் அல்லது சக்திகள் தேவை, ஆனால் நுண்ணியலில், செல் கலாச்சாரங்கள் அந்த சாதனங்கள் இல்லாமல் மூன்று பரிமாணங்களாக விரிவடையும். இந்த விசாரணையின் முடிவுகள் மீளுருவாக்கம் மருத்துவத்தில் அதிநவீன முன்னேற்றங்களுக்கு மைக்ரோ கிராவிட்டி பயன்படுத்துவதன் மூலம் அதன் நன்மைகளை நிரூபிக்கக்கூடும் மற்றும் செயற்கை உறுப்புகளை உருவாக்க தேவையான தொழில்நுட்பங்களை நிறுவுவதற்கு பங்களிக்கக்கூடும்.

NASA-enhanced SpaceX cargo dragon plane is about to take off from the space station !!!

செக்ஸ்டன்ட் வழிசெலுத்தல்: செக்ஸ்டன்ட் ஊடுருவல் சோதனையில் பயன்படுத்தப்படும் செக்ஸ்டன்ட் பூமிக்குத் திரும்பும். நிலம் அல்லது கடலில் இருந்து ஜோடி நட்சத்திரங்களுக்கிடையில் துல்லியமான கோண அளவீடுகளை எடுக்க செக்ஸ்டாண்டுகளுக்கு ஒரு சிறிய தொலைநோக்கி போன்ற ஒளியியல் பார்வை உள்ளது, இது கணினி உதவி இல்லாமல் வழிசெலுத்தலை செயல்படுத்துகிறது. மாலுமிகள் பல நூற்றாண்டுகளாக செக்ஸ்டன்ட்கள் வழியாக பயணித்தனர், மேலும் நாசாவின் ஜெமினி பயணங்கள் ஒரு விண்கலத்திலிருந்து முதல் செக்ஸ்டண்ட் காட்சிகளை நடத்தின. இந்த விசாரணையானது நாசாவின் ஓரியன் போன்ற விண்கலங்களில் அவசர வழிசெலுத்தலுக்கான ஒரு செக்ஸ்டண்டைப் பயன்படுத்துவதற்கான குறிப்பிட்ட நுட்பங்களை சோதித்தது, இது மனிதர்களை ஆழமான விண்வெளி பயணங்களில் கொண்டு செல்லும்.

கொறிக்கும் ஆராய்ச்சி -23: இந்த சோதனை கண்ணில் உள்ள தமனிகள், நரம்புகள் மற்றும் நிணநீர் கட்டமைப்புகள் மற்றும் விண்வெளிப் பயணத்திற்கு முன்னும் பின்னும் எலிகளின் விழித்திரையில் ஏற்படும் மாற்றங்கள் குறித்து ஆய்வு செய்கிறது. இந்த மாற்றங்கள் காட்சி செயல்பாட்டை பாதிக்கிறதா என்பதை தெளிவுபடுத்துவதே இதன் நோக்கம். விண்வெளி வீரர்களில் குறைந்தது 40 சதவிகிதத்தினர் நீண்ட கால விண்வெளிப் பயணங்களில் விண்வெளிப் பயணம்-அசோசியேட்டட் நியூரோ-ஓக்குலர் சிண்ட்ரோம் (SANS) எனப்படும் பார்வைக் குறைபாட்டை அனுபவிக்கின்றனர், இது பணி வெற்றியை மோசமாக பாதிக்கும்.

NASA-enhanced SpaceX cargo dragon plane is about to take off from the space station !!!

வெப்ப அமீன் ஸ்க்ரப்பர்: இந்த தொழில்நுட்ப ஆர்ப்பாட்டம் சர்வதேச விண்வெளி நிலையத்தில் உள்ள காற்றில் இருந்து கார்பன் டை ஆக்சைடை (CO2) அகற்றுவதற்கான ஒரு முறையை சோதித்தது, தீவிரமாக சூடான மற்றும் குளிரூட்டப்பட்ட அமீன் படுக்கைகளைப் பயன்படுத்தி. நிலையத்தில் CO2 அளவைக் கட்டுப்படுத்துவது, குழு உறுப்பினர்கள் CO2 கட்டமைப்பின் அறிகுறிகளை அனுபவிக்கும் வாய்ப்பைக் குறைக்கிறது, இதில் சோர்வு, தலைவலி, சுவாசக் கஷ்டங்கள், சிரமப்பட்ட கண்கள் மற்றும் அரிப்பு தோல் ஆகியவை அடங்கும்.

பாக்டீரியா ஒட்டுதல் மற்றும் அரிப்பு: பாக்டீரியா மற்றும் பிற நுண்ணுயிரிகள் மைக்ரோ கிராவிட்டியில் பயோஃபில்ம் சமூகங்களாக வளருவது நிரூபிக்கப்பட்டுள்ளது. இந்த சோதனை பயோஃபில்ம் வளர்ச்சியின் போது பயன்படுத்தப்படும் பாக்டீரியா மரபணுக்களை அடையாளம் காட்டுகிறது, இந்த பயோஃபிலிம்கள் எஃகு அழிக்க முடியுமா என்பதை ஆராய்கிறது மற்றும் வெள்ளி அடிப்படையிலான கிருமிநாசினியின் செயல்திறனை மதிப்பிடுகிறது. இந்த விசாரணை எதிர்க்கும் பயோ ஃபிலிம்களைக் கட்டுப்படுத்துவதற்கும் அகற்றுவதற்கும் சிறந்த வழிகளைப் பற்றிய நுண்ணறிவை வழங்கக்கூடும், இது எதிர்கால நீண்ட கால விண்வெளிப் பயணங்களின் வெற்றிக்கு பங்களிக்கிறது.

Corona Safety Methods

Follow @ Google News: கூகுள் செய்திகள் பக்கத்தில் அறிவியல்புரம் இணையதளத்தை இங்கே கிளிக் செய்து பின்தொடருங்கள்!!! தற்போதைய செய்திகளை உடனுக்குடன் தெரிந்து கொள்ளுங்கள்.

அறிவியல்புரம் YouTube வீடியோக்களை கண்டுகளிக்க இங்கே கிளிக் செய்யவும்

Corona Safety Methods
+1
+1
+1
+1
+1
+1
+1

About Post Author