+1
+1
+1
+1
+1
+1
+1
Kiruba Store - Online Shopping Store in India

இது பூமியில் ஒரு கடினமான ஆண்டு. COVID-19 தொற்றுநோய் உலகத்தை நாசமாக்கியது, அதே நேரத்தில் உலகெங்கிலும் உள்ள ஆர்ப்பாட்டக்காரர்கள் முறையான இனவெறியை முடிவுக்கு கொண்டுவந்தனர். விண்வெளி ஆய்வு என்பது இயல்பாகவே நம்பிக்கையான முயற்சி. ஆண்டின் கொந்தளிப்புக்கு மத்தியில், உண்மையிலேயே பிரமிக்க வைக்கும் சில அண்ட தருணங்களைக் கண்டோம்.

மே மாதத்தில், விண்வெளி வீரர்கள் பாப் பெஹன்கென் மற்றும் டக் ஹர்லி ஆகியோர் ஒரு ஸ்பேஸ்எக்ஸ் க்ரூ டிராகனை சர்வதேச விண்வெளி நிலையத்திற்கு பறக்கவிட்டு, முதல் வணிக, குழு, சுற்றுப்பாதை விண்வெளிப் பயணத்தை நிறைவு செய்தனர். மனித விண்வெளிப் பயணத்தின் அழகு மற்றும் நாடகத்திற்கான எங்கள் பாராட்டுகளை இந்த பணி புதுப்பித்தது. 3 புதிய செவ்வாய் கிரக பயணங்களை நாங்கள் தொடங்கினோம். தொற்றுநோய் பெரும்பாலான விண்வெளி நடவடிக்கைகளை கணிசமாகக் குறைத்த போதிலும், பல நாடுகளில் உள்ள தொழில்நுட்ப வல்லுநர்கள் செவ்வாய் மற்றும் பூமியை உகந்ததாக சீரமைக்கும்போது ஒவ்வொரு 2 வருடங்களுக்கும் ஒரு சுருக்கமான ஏவுதள சாளரத்தை சந்திக்க முடிந்தது. 2 பயணங்களின் பெயர், விடாமுயற்சி மற்றும் நம்பிக்கை, ஒரு புதிய முக்கியத்துவத்தைப் பெற்றது.

பூமிக்கு மேலே, பிளானட்டரி சொசைட்டியின் லைட்சைல் 2 விண்கலம் எங்கள் கிரகத்தின் அழகிய படங்களை கைப்பற்றும் போது சூரிய படகோட்டம் தொழில்நுட்பங்களை தொடர்ந்து நிரூபித்தது. சூரிய மண்டலத்தின் பிற இடங்களில், நாசாவின் ஓசிரிஸ்-ரெக்ஸ் பென்னுவில் இருந்து ஒரு மாதிரியை வெற்றிகரமாக சேகரித்தது, அதே நேரத்தில் ஹயாபூசா 2 ரியுகுவில் இருந்து தூசி மற்றும் பாறைகளை சுமந்து பூமிக்கு பறந்தது. செப்டம்பரில், பூமியை அடிப்படையாகக் கொண்ட தொலைநோக்கிகளைப் பயன்படுத்தும் விஞ்ஞானிகள் வீனஸில் பாஸ்பைனைக் கண்டுபிடித்ததாக அறிவித்தனர், அங்கு இருக்கும் வாழ்க்கை வாய்ப்பை உயர்த்தினர். இந்த சாதனைகள் மூலம், நாம் ஒன்றாகச் செயல்படும்போது மனிதர்களால் நம்பமுடியாத காரியங்களைச் செய்ய முடியும் என்ற நினைவூட்டல் வந்தது, மேலும் சிறந்த நாட்களுக்கான நம்பிக்கை உள்ளது.

MARS OR EARTH? This image, cropped from a 116-frame panorama captured by NASA’s Curiosity rover in January 2020, shows Mount Sharp on Mars. The scene looks remarkably similar to the landscape found in some parts of the southwestern United States. NASA/JPL-Caltech/MSSS
Aztec Technologies - Domain and Hosting Company

செவ்வாய் அல்லது பூமி? இந்த படம், ஜனவரி 2020 இல் நாசாவின் கியூரியாசிட்டி ரோவரால் கைப்பற்றப்பட்ட 116-பிரேம் பனோரமாவிலிருந்து வெட்டப்பட்டது, செவ்வாய் கிரகத்தில் ஷார்ப் மவுண்டைக் காட்டுகிறது. இந்த காட்சி தென்மேற்கு அமெரிக்காவின் சில பகுதிகளில் காணப்படும் நிலப்பரப்புடன் குறிப்பிடத்தக்க அளவில் ஒத்திருக்கிறது. நாசா / ஜேபிஎல்-கால்டெக் / எம்.எஸ்.எஸ்.எஸ்

BEHNKEN AND HURLEY RETURN SAFELY NASA astronauts Bob Behnken (left) and Doug Hurley are all smiles after safely returning to Earth aboard a SpaceX Crew Dragon on 2 August 2020. The mission, Demo-2, was the first crewed flight of NASA’s Commercial Crew program. NASA/Bill Ingalls

பெஹ்கன் மற்றும் ஹர்லி பாதுகாப்பாக திரும்புவது நாசா விண்வெளி வீரர்கள் பாப் பெஹன்கென் (இடது) மற்றும் டக் ஹர்லி ஆகியோர் 2020 ஆகஸ்ட் 2 ஆம் தேதி ஒரு ஸ்பேஸ்எக்ஸ் க்ரூ டிராகனில் பாதுகாப்பாக பூமிக்கு திரும்பிய பின்னர் புன்னகைக்கிறார்கள். . நாசா / பில் இங்கால்ஸ்

COMET NEOWISE BY ADAM BLOCK In mid-2020, many stargazers around the world were able to see comet NEOWISE with the naked eye. This image of the comet was captured from Gila Bend, Arizona on 18 July 2020 by astrophotographer Adam Block. Adam Block

ஆடம் பிளாக் மூலம் நியோவிஸைப் பெறுங்கள் 2020 ஆம் ஆண்டின் நடுப்பகுதியில், உலகெங்கிலும் உள்ள பல ஸ்டார்கேஜர்கள் நிர்வாணக் கண்ணால் வால்மீன் நியோவிஸைக் காண முடிந்தது. வால்மீனின் இந்த படம் 2020 ஜூலை 18 அன்று அரிசோனாவின் கிலா பெண்டிலிருந்து வானியல் புகைப்படக் கலைஞர் ஆடம் பிளாக் கைப்பற்றப்பட்டது. ஆடம் பிளாக்

THREE TELESCOPIC VIEWS OF VENUS These 3 views of Venus were captured by the Chilescope Observatory in Chile on 15 February 2020. Visible-light views of Venus show a nearly featureless surface, so scientists use filters such as infrared (left, center) and ultraviolet (right) to capture atmospheric details unseen by the human eye. S. Trattnig / D. Peach / Chilescope

வீனஸின் மூன்று தொலைநோக்கு காட்சிகள் வீனஸின் இந்த 3 காட்சிகள் பிப்ரவரி 15, 2020 அன்று சிலியில் உள்ள சில்கோப் ஆய்வகத்தால் கைப்பற்றப்பட்டன. வீனஸின் தெரியும்-ஒளி காட்சிகள் கிட்டத்தட்ட அம்சமற்ற மேற்பரப்பைக் காட்டுகின்றன, எனவே விஞ்ஞானிகள் அகச்சிவப்பு (இடது, மையம்) மற்றும் புற ஊதா ( வலது) மனித கண்ணால் காணப்படாத வளிமண்டல விவரங்களைப் பிடிக்க. எஸ். ட்ராட்னிக் / டி. பீச் / சில்கோப்

JUNO VIEW OF JUPITER, SEPTEMBER 2020 NASA’s Juno spacecraft captured this view of Jupiter’s swirling clouds during its 29th close pass over the giant planet in September 2020. NASA/JPL-Caltech/SwRI/MSSS/Kevin M. Gill

செப்டம்பர் 2020 இல் பிரம்மாண்டமான கிரகத்தின் மீது 29 வது நெருக்கமான பயணத்தின் போது வியாழனின் சுழலும் மேகங்களின் இந்த காட்சியை நாசாவின் ஜூனோ விண்கலம் கைப்பற்றியது. நாசா / ஜேபிஎல்-கால்டெக் / ஸ்விஆர்ஐ / எம்எஸ்எஸ்எஸ் / கெவின் எம். கில்

LIGHTSAIL 2 IMAGE OF ARABIAN PENINSULA This image, taken by The Planetary Society’s LightSail 2 spacecraft on 19 May 2020, shows the Arabian Peninsula with the Red Sea and Nile River at left and the Persian Gulf at right. North is approximately at top right. A material similar to a piece of fishing line, called Spectraline, held the spacecraft's solar panels closed prior to sail deployment and can be seen at upper left. This image has been color-adjusted, and some distortion from the camera’s 180-degree fisheye lens has been removed. The Planetary Society

அரேபிய பெனிசுலாவின் லைட்ஸைல் 2 படம் 2020 மே 19 அன்று தி பிளானட்டரி சொசைட்டியின் லைட்சைல் 2 விண்கலத்தால் எடுக்கப்பட்ட இந்த படம், அரேபிய தீபகற்பத்தை செங்கடல் மற்றும் நைல் நதி மற்றும் இடதுபுறத்தில் பாரசீக வளைகுடா ஆகியவற்றைக் காட்டுகிறது. வடக்கு தோராயமாக மேல் வலதுபுறத்தில் உள்ளது. ஸ்பெக்ட்ரலைன் எனப்படும் மீன்பிடிக் கோட்டிற்கு ஒத்த ஒரு பொருள், விண்கலத்தின் சோலார் பேனல்களைப் பயணிப்பதற்கு முன்னர் மூடியிருந்தது, மேலும் மேல் இடதுபுறத்தில் காணலாம். இந்த படம் வண்ண-சரிசெய்யப்பட்டது, மேலும் கேமராவின் 180 டிகிரி ஃபிஷ்ஷை லென்ஸில் இருந்து சில விலகல்கள் அகற்றப்பட்டுள்ளன. கிரக சங்கம்

ICY MARS CLIFFS About one-third of Mars has ice just beneath the surface. Scientists study the ice to learn what early Mars was like and whether it was warm and wet long enough for life to take hold. In this false-color image from NASA’s Mars Reconnaissance Orbiter, layers of bluish ice can be seen layered inside an exposed brownish cliff face. MRO takes repeat images of scenes like this, occasionally revealing ice boulders that have tumbled down slopes. NASA / JPL-Caltech / University of Arizona

ICY MARS CLIFFS செவ்வாய் கிரகத்தின் மூன்றில் ஒரு பங்கு மேற்பரப்புக்கு அடியில் பனி உள்ளது. விஞ்ஞானிகள் பனியை ஆய்வு செய்கிறார்கள், செவ்வாய் கிரகத்தின் ஆரம்பம் என்ன, அது சூடாகவும் ஈரமாகவும் இருக்கிறதா என்பதை அறிய. நாசாவின் செவ்வாய் கிரக மறுமதிப்பீட்டு ஆர்பிட்டரின் இந்த தவறான வண்ணப் படத்தில், நீல நிற பனியின் அடுக்குகள் வெளிப்படும் பழுப்பு நிற குன்றின் முகத்திற்குள் அடுக்கப்பட்டிருப்பதைக் காணலாம். எம்.ஆர்.ஓ இது போன்ற காட்சிகளின் தொடர்ச்சியான படங்களை எடுக்கிறது, எப்போதாவது சரிவுகளில் கீழே விழுந்த பனி கற்பாறைகளை வெளிப்படுத்துகிறது. நாசா / ஜேபிஎல்-கால்டெக் / அரிசோனா பல்கலைக்கழகம்

LAUNCH OF UNITED ARAB EMIRATES HOPE MARS MISSION A Japanese H-IIA rocket blasts off carrying Hope, the United Arab Emirates’ Mars mission, on 19 July 2020. Mitsubishi Heavy Industries

யுனைடெட் அராப் எமிரேட்ஸ் ஹோப் மார்ஸ் மிஷனின் துவக்கம் ஜப்பானிய எச்- IIA ராக்கெட், ஜூலை 19, 2020 அன்று ஐக்கிய அரபு எமிரேட்ஸ் செவ்வாய் கிரகமான ஹோப்பை சுமந்து சென்றது. மிட்சுபிஷி ஹெவி இண்டஸ்ட்ரீஸ்

OSIRIS-REX SAMPLE COLLECTION LOCATION This mosaic of the primary sample collection site for NASA’s OSIRIS- REx mission was created with 345 images captured by the spacecraft on 3 March 2020. OSIRIS-REx was 250 meters above the surface at the time. The specific collection site is the relatively rock-free area in the middle. The boulder in the upper right is 13 meters wide on its longest axis. NASA/Goddard/University of Arizona

OSIRIS-REX மாதிரி சேகரிப்பு இருப்பிடம் நாசாவின் OSIRIS- REx பணிக்கான முதன்மை மாதிரி சேகரிப்பு தளத்தின் இந்த மொசைக் 3 மார்ச் 2020 அன்று விண்கலத்தால் கைப்பற்றப்பட்ட 345 படங்களுடன் உருவாக்கப்பட்டது. அந்த நேரத்தில் OSIRIS-REx மேற்பரப்பில் 250 மீட்டர் உயரத்தில் இருந்தது. குறிப்பிட்ட சேகரிப்பு தளம் நடுவில் ஒப்பீட்டளவில் பாறை இல்லாத பகுதி. மேல் வலதுபுறத்தில் உள்ள பாறாங்கல் அதன் நீளமான அச்சில் 13 மீட்டர் அகலம் கொண்டது. நாசா / கோடார்ட் / அரிசோனா பல்கலைக்கழகம்

Corona Safety Methods

Follow @ Google News: கூகுள் செய்திகள் பக்கத்தில் அறிவியல்புரம் இணையதளத்தை இங்கே கிளிக் செய்து பின்தொடருங்கள்!!! தற்போதைய செய்திகளை உடனுக்குடன் தெரிந்து கொள்ளுங்கள்.

அறிவியல்புரம் YouTube வீடியோக்களை கண்டுகளிக்க இங்கே கிளிக் செய்யவும்

Corona Safety Methods
+1
+1
+1
+1
+1
+1
+1

About Post Author