+1
+1
+1
+1
+1
+1
+1
வணக்கம் (Hello Chennai) சென்னை!
Kiruba Store - Online Shopping Store in India

சென்னை (Hello Chennai) துறைமுகம், எண்ணூர் துறைமுகம், காட்டுப்பள்ளியில் மூன்றாவதாக 3 சர்வதேச துறைமுகங்கள் இருக்கும் இந்தியாவின் ஒரே நகரம் சென்னை. உலகிலேயே ROYAL ENFIELD பைக்குகள் தயாரிக்கப்படும் ஒரே நகரம் சென்னைதான்.

இந்தியாவின் மிக நீளமான கடற்கரையும், 12 கிமீ நகர்ப்புற கடற்கரைகளும், உலகின் 2வது நீளமான கடற்கரையும் சென்னையில் உள்ளது. சென்னை மாநகர எல்லைக்குள் தேசிய பூங்கா உள்ள ஒரே நகரம். கிண்டி தேசிய பூங்கா. அடையாறு (அடையாறு), கூவம் ஆறு, கொற்றலை (கொசஸ்தலை) ஆறு என மூன்று ஆறுகள் ஓடும் ஒரே நகரம் சென்னை மட்டுமே. ஆறு – ஆறு.

சென்னையின் பழைய மகாபலிபுரம் சாலை இந்தியாவின் மிகப்பெரிய தகவல் தொழில்நுட்ப வழித்தடமாகும். ஆசியாவின் மிகப்பெரிய ஆட்டோமொபைல் உற்பத்தியாளர் சென்னை. ஆசியாவின் டெட்ராய்ட் என்று அன்புடன் அழைக்கப்பட்டது. 1688ஆம் ஆண்டு லண்டனுக்கு அடுத்தபடியாக முனிசிபல் கார்ப்பரேஷனாக மாறிய உலகின் 2வது நகரம் சென்னை. சென்னை கோயம்பேட்டில் ஆசியாவிலேயே மிகப்பெரிய பேருந்து நிலையம் உள்ளது. சென்னை புஹாரி ஹோட்டலில் ‘சிக்கன் 65’ பிறந்தது. ஆசியாவிலேயே மிகப்பெரிய நூலகமான அறிஞர் அண்ணா நூற்றாண்டு நூலகம் சென்னையில் உள்ளது.

Aztec Technologies - Domain and Hosting Company

சென்னை வண்டலூர் உயிரியல் பூங்கா இந்தியாவின் மிகப்பெரிய உயிரியல் பூங்காவாகும். இந்தியாவின் மிகப் பழமையான சென்னை கிண்டி பொறியியல் கல்லூரி, 1794. இந்தியாவின் முதல் பத்து பொறியியல் கல்லூரிகளில் இரண்டு, சென்னை சர்தார் படேல் சாலையில் உள்ள ஒரே சாலையில், ஐஐடி மெட்ராஸ், CEG (பொறியியல் கல்லூரி – கிண்டி/கிண்டி பொறியியல் கல்லூரி) அமைந்துள்ளது. சென்னையில் இந்தியாவின் மிகப் பழமையான வணிக வளாகம், ஸ்பென்சர் பிளாசா, 1863. உலகின் பழமையான மனித வாழ்விடம், சென்னை அதிரம்பாக்கத்தில் உள்ளது மெட்ராஸ் உயர்நீதிமன்றம் உலகின் இரண்டாவது பெரிய நீதிமன்ற வளாகமாகும்.

முதல் உலகப் போரின்போது தாக்கப்பட்ட ஒரே இந்திய நகரம் சென்னைதான். இந்தியாவிலேயே அதிக எண்ணிக்கையிலான மேம்பாலங்களின் நகரம் சென்னை. கத்திபாரா மேம்பாலம் ஆசியாவிலேயே மிகப்பெரிய க்ளோவர்லீஃப் மேம்பாலம் ஆகும். ஆண்டுதோறும் அதிக வெளிநாட்டுப் பயணிகள் வருகை தரும் இந்திய நகரமாக சென்னை விளங்குகிறது.

சென்னை இந்தியாவின் சுகாதார தலைநகரமாக உள்ளது, அதிக வெளிநாட்டு மற்றும் உள்நாட்டில் கால்பதிக்கிறது. செஸ் விளையாட்டில் சென்னையில்தான் அதிக கிராண்ட்மாஸ்டர்கள் உள்ளனர். ராயபுரம் ரயில் நிலையம் இந்தியாவின் பழமையான ரயில் நிலையம் ஆகும். ஒருங்கிணைந்த கோச் பேக்டரி (ஐசிஎஃப்), சென்னை உலகின் மிகப்பெரிய ரயில் பெட்டி உற்பத்தியாளர். மெட்ராஸ் மருத்துவக் கல்லூரி, இந்தியாவின் பழமையான மருத்துவக் கல்லூரி மற்றும் பழமையான மருத்துவமனை, 1664.

ஆசியாவிலேயே முதல் விமானம் 1910 இல் சென்னை மற்றும் அதைச் சுற்றி பறந்தது. 22 பார்ச்சூன் 500 நிறுவனங்களுடன் தெற்காசியாவின் மிகப்பெரிய ஆட்டோமொபைல் மையமாக ஒரகடம் உள்ளது. இந்தியாவிலேயே சென்னையில்தான் அதிக சினிமா தியேட்டர்கள் உள்ளன. தமிழ்த் திரையுலகம் 4 முதலமைச்சர்களை மாநிலத்திற்கு வழங்கியிருக்கிறது என்பது தெளிவாகத் தெரிகிறது. இந்தியாவில் குதிரைப் பந்தயங்கள் மற்றும் மோட்டார் பந்தயங்கள் (வெளிப்படையாக, ஆசியாவின் வாகனத் தலைநகரம்) ஆகிய இரண்டிலும் பழமையான பந்தயப் பாதைகளை சென்னை கொண்டுள்ளது.

மெட்ராஸ் ஸ்கூல் ஆஃப் ஆர்ட் இந்தியாவின் மிகப் பழமையான நுண்கலை நிறுவனம் (1850). ஹிக்கின்பாதம்ஸ், மவுண்ட் ரோடு, சென்னை இந்தியாவின் மிகப் பழமையான புத்தகக் கடை (1844). EID parry, Chennai இந்தியாவின் மிகப் பழமையான நிறுவனம் (1780). MRF, சென்னை இந்தியாவின் மிகப்பெரிய டயர் உற்பத்தியாளர். மெட்ராஸ் ரெஜிமென்ட் என்பது இந்திய ராணுவத்தின் பழமையான காலாட்படை படைப்பிரிவு (1750).

Hello Chennai!

Hello Chennai!
Hello Chennai!

Chennai (Hello Chennai) Port, Ennore Port, Chennai is the only city in India to have 3 international ports, the third in the jungle. Chennai is the only city in the world where ROYAL ENFIELD bikes are manufactured. Chennai has the longest beach in India, 12 km of urban beaches and the 2nd longest beach in the world. Chennai is the only city in the national park within the city limits. Kindi National Park. Chennai is the only city to have three rivers, the Adyar (Adyar), the Koovam River and the Korralai (Kosasthalai) River. Six – Six.

The old Mahabalipuram Road in Chennai is India’s largest IT route. Chennai is the largest automobile manufacturer in Asia. Affectionately known as the Detroit of Asia. Chennai was the second city in the world to become a municipal corporation after London in 1688. Chennai Coimbatore has the largest bus stand in Asia. ‘Chicken 65’ was born at the Buhari Hotel in Chennai. Scholar Anna Centenary Library, the largest library in Asia, is located in Chennai.

Chennai Vandalur Zoo is the largest zoo in India. The oldest Chennai Chennai Kindi Engineering College, 1794. IIT Madras, CEG (Kindi / Kindi Engineering College) is located on the same road as Sardar Patel Road, Chennai, two of the top ten engineering colleges in India. Chennai’s oldest commercial complex in India, Spencer Plaza, 1863. The world’s oldest human habitation, located at Adirambakkam in Chennai The Madras High Court is the second largest court complex in the world.

Chennai was the only Indian city to be attacked during the First World War. Chennai is the city with the highest number of flyovers in India. The Kathipara flyover is the largest cloverleaf flyover in Asia. Chennai is one of the most visited cities in India every year.

Chennai is the health capital of India, with more foreign and domestic footholds. Chennai has the highest number of grandmasters in the game of chess. Rayapuram Railway Station is the oldest railway station in India. Integrated Coach Factory (ICF), Chennai is the world’s largest train box manufacturer. Madras Medical College, the oldest medical college and hospital in India, 1664.

The first aircraft in Asia flew in and around Chennai in 1910. Oragadam is the largest automobile hub in South Asia with 22 Fortune 500 companies. Chennai has the largest number of cinema theaters in India. It is clear that the Tamil film industry has given 4 chief ministers to the state. Chennai has the oldest racetracks in India in both horse racing and motor racing (apparently the automotive capital of Asia).

The oldest fine arts institute in the Madras School of Art India (1850). Higginbothams, Mount Road, Chennai is the oldest bookstore in India (1844). EID parry, Chennai is the oldest company in India (1780). MRF, Chennai is India’s largest tire manufacturer. The Madras Regiment was the oldest infantry division of the Indian Army (1750).

Follow @ Google News: கூகுள் செய்திகள் பக்கத்தில் அறிவியல்புரம் இணையதளத்தை இங்கே கிளிக் செய்து பின்தொடருங்கள்!!! தற்போதைய செய்திகளை உடனுக்குடன் தெரிந்து கொள்ளுங்கள்.

அறிவியல்புரம் YouTube வீடியோக்களை கண்டுகளிக்க இங்கே கிளிக் செய்யவும்

Corona Safety Methods
+1
+1
+1
+1
+1
+1
+1

About Post Author