+1
+1
+1
+1
+1
+1
+1
China builds permanent structures in Ladakh
Kiruba Store - Online Shopping Store in India

மக்கள் விடுதலை இராணுவ துருப்புக்கள் எங்கு நிறுத்தப்படுகிறதோ அங்கெல்லாம் சீனப் படைகள் நிரந்தர கட்டமைப்புகளை உருவாக்கி வருவதால் கிழக்கு லடாக்கில் உண்மையான கட்டுப்பாட்டுக் கோடு (எல்.ஐ.சி) வழியாக நீண்ட தூர பயணத்தின் அச்சங்கள் தரையில் தற்போது வெளிப்படத் தொடங்கியுள்ளன. சீனர்கள் தங்கள் விமான உள்கட்டமைப்பை மேம்படுத்துகிறார்கள் என்பதை இந்திய விமானப்படை தலைவர் உறுதிப்படுத்திய பின்னர் இந்த செய்தி வருகிறது.

இந்திய பாதுகாப்பு ஸ்தாபனத்தின் வட்டாரங்கள் “சீனர்கள் நிரந்தர கட்டமைப்புகளை உருவாக்கி வருகின்றனர், இதில் துருப்புக்களின் பாதுகாப்பு மற்றும் வசிப்பிடத்திற்கு தேவையானவைகள் அனைத்தும் அடங்கும்”. சீனவின் நகர்வைக் கருத்தில் கொண்டு, இந்தியாவும் தனது வாழ்விடத்திற்கான நிரந்தர பாதுகாப்பு மற்றும் பிற கட்டமைப்புகளை உருவாக்கி வருகிறது, ஆனால் இவை சிறிது கால நேரம் எடுக்கும் என்று இராணுவ வட்டாரங்கள் கூறியுள்ளது.

சீனா தனது உள்கட்டமைப்பை வலுப்படுத்தியதாகவும், அதன் விமான நடவடிக்கைகளின் செயல்திறனை மேம்படுத்தியதாகவும் ஏர் தலைமை மார்ஷல் ஆர்.கே.எஸ் ரியா இந்த ஜூலை முதல் வாரத்தில் தெரிவித்திருந்தார். மே 2020 முதல், பி.எல்.ஏ தனது வீரர்களை எல்.ஐ.சி உடன் பல புள்ளிகளில் நகர்த்தியுள்ளது, சீன இராணுவத்தை தனது சொந்த வரிசைப்படுத்தல்களுடன் எதிர்கொள்ள இந்திய இராணுவத்தை கட்டாயப்படுத்தியது. அப்போதிருந்து பாங்கொங் த்சோவின் வடக்கு மற்றும் சூத் கரைகளில் இருந்து துருப்புக்கள் மற்றும் உபகரணங்கள் பணிகளில் இருந்து நீக்கம் செய்யப்பட்டிருந்தாலும், ஹாட் ஸ்பிரிங், கோக்ரா போஸ்ட் மற்றும் டெப்சாங் போன்ற பகுதிகளில் அவர்களின் இராணுவ நிலைப்பாடு தொடர்கிறது.

China builds permanent structures in Ladakh
Aztec Technologies - Domain and Hosting Company

பாதுகாப்பு ஆய்வாளர் மேஜர் ஜெனரல் (ஓய்வு) எஸ் பி அஸ்தானா இதை சீனர்களின் ‘அதிகரிக்கும் ஆக்கிரமிப்பு மூலோபாயத்தின்’ முன்னேற்றம் என்று கூறுகிறார். “சீனா, அதிகரிக்கும் ஆக்கிரமிப்பு மூலோபாயத்தின் கீழ் ஒட்டுமொத்த வடிவமைப்பில், அகச்சிவப்பு வளர்ச்சியையும் அதன் உரிமைகோரலையும் எல்.ஐ.சி பற்றிய அதன் கருத்துடன் செயல்படுத்த முயற்சிக்கிறது, அந்த சூழலில், கிராமங்களை குடியேற்றி நிரந்தர கட்டமைப்புகளை உருவாக்க முயற்சிக்கிறது, இதனால் ஒரு காலகட்டத்தில், அதன் கூற்று பலப்படுத்தப்படுகிறது. “

“எல்.ஐ.சி பற்றிய நமது கருத்துடன் நமது உள்கட்டமைப்பையும் மேம்படுத்த வேண்டும், மேலும் நிரந்தர கட்டமைப்புகளை உருவாக்கி கிராமங்களை குடியேற்ற வேண்டும், இதனால் சீனர்கள் தங்கள் ஆக்கிரமிப்பு விளையாட்டுத் திட்டத்தில் வெற்றிபெற மாட்டார்கள்,” என்று அவர் ஒரு எதிர் நடவடிக்கையாக பரிந்துரைத்தார். பி.எல்.ஏ ஆண்களின் எந்தவொரு நடவடிக்கையையும் முறியடிக்க இந்தியா கிழக்கு லடாக்கில் நிறுத்தப்பட்டுள்ள 50,000 க்கும் மேற்பட்ட பணியாளர்களுடன் துருப்புக்களை அணிதிரட்டியுள்ளது குறிப்பிடத்தக்கது.

China builds permanent structures in Ladakh

China builds permanent structures in Ladakh

Fears of long-distance travel along the Line of Control (LoC) in eastern Ladakh are now beginning to surface as Chinese forces build permanent structures wherever the People’s Liberation Army troops are stationed. The news comes after the Indian Air Force chief confirmed that the Chinese are improving their air infrastructure.

Sources in the Indian Defense Agency said that “the Chinese are building permanent structures, which will include everything needed for the security and residence of the troops”. In view of China’s move, India is also developing permanent security and other structures for its habitat, but these will take some time, military sources said.

Air Chief Marshal RKS Riya said in the first week of July that China had strengthened its infrastructure and improved the efficiency of its air operations. Since May 2020, the PLA has moved its troops with the LIC at several points, forcing the Indian Army to confront the Chinese Army with its own deployments. Since then troops and equipment have been deployed from the northern and southern shores of Bangkok Tsho, but their military position continues in areas such as Hot Spring, Kokra Post and Debsang.

China builds permanent structures in Ladakh

Defense analyst Major General (retd) SB Astana says this is an advancement of the Chinese ‘increasing aggression strategy’. “China, in the overall design under the increasing aggression strategy, seeks to implement infrared growth and its claim with its concept of LIC, in that context, attempts to settle villages and create permanent structures, thus strengthening its claim over time.”

“We need to improve our infrastructure with our concept of LIC and create permanent structures and resettle the villages so that the Chinese do not succeed in their aggressive game plan,” he suggested as a counter measure. It is noteworthy that India has mobilized troops with more than 50,000 personnel stationed in East Ladakh to thwart any action by the PLA men.

Follow @ Google News: கூகுள் செய்திகள் பக்கத்தில் அறிவியல்புரம் இணையதளத்தை இங்கே கிளிக் செய்து பின்தொடருங்கள்!!! தற்போதைய செய்திகளை உடனுக்குடன் தெரிந்து கொள்ளுங்கள்.

அறிவியல்புரம் YouTube வீடியோக்களை கண்டுகளிக்க இங்கே கிளிக் செய்யவும்

Corona Safety Methods
+1
+1
+1
+1
+1
+1
+1

About Post Author