+1
+1
+1
+1
+1
+1
+1
Blue Origin's new Shepherd spacecraft Aces rehearsals for launch !!!
Kiruba Store - Online Shopping Store in India

அமேசான் தலைமை நிர்வாக அதிகாரி ஜெஃப் பெசோஸின், ப்ளூ ஆரிஜின் என்ற நிறுவனத்தின் மூலம் விண்வெளி செல்ல முயற்சி மேற்கொண்டு வருகிறார், முதல் புதிய ஷெப்பர்ட் விண்கலத்தை அதன் புறமைப்பு அவிழ்க்கப்படாத சோதனை விமானத்தின் மூலம் புறநகர் பயணங்களுக்கு மக்களை பறக்க வைக்க உருவாக்கப்பட்டுள்ளது.

மேலும் அது எல்லா தோற்றங்களிலும், இந்த பயிற்சி ஓட்டம் வெற்றிகரமாக இருந்துள்ளது. மறுபயன்பாட்டு பூஸ்டர் மற்றும் அதனுடன் இணைக்கப்பட்ட குழு காப்ஸ்யூல் மேற்கு டெக்சாஸில் உள்ள ப்ளூ ஆரிஜினின் வெளியீட்டு தளம் 1 இலிருந்து காலை 11:19 மணியளவில் ஏவப்பட்டது. சி.டி (9:19 a.m. PT), ஒரு கவுண்ட்டவுனுக்குப் பிறகு காற்றழுத்தங்கள் பற்றிய கவலைகள் காரணமாக 20 நிமிடங்கள் தாமதம செலுத்தப்பட்டது

Blue Origin's new Shepherd spacecraft Aces rehearsals for launch !!!

இந்த குறிப்பிட்ட விண்கலத்தின் முதல் பயணம் இதுவாகும். காப்ஸ்யூல் ஆர்எஸ்எஸ் முதல் படி என்று பெயரிடப்பட்டுள்ளது, ஆர்எஸ்எஸ் “மீண்டும் பயன்படுத்தக்கூடிய ஒரு விண்கலம்” என்று சொல்லப்படுகிறது. 2015 க்கு முந்தைய 13 சோதனை விமானங்களின் செய்முறையின் போது, ப்ளூ ஆரிஜின் மீண்டும் பயன்படுத்தக்கூடிய இரண்டு காப்ஸ்யூல்களைப் பறக்கவிட்டுள்ளது – ஆனால் முதல் படி என்பது ஆறு நபர்களை விண்வெளியின் விளிம்பிற்கும், பின்புறத்திற்கும் அழைத்துச் செல்ல முழுமையாக கட்டமைக்கப்பட்ட இந்த முயற்சி அதன் முதல் படியாக அமைந்துள்ளது. ஆய்வு முடிவுகள் எதிர்பார்த்தபடி நடந்தால், ப்ளூ ஆரிஜின் இந்த ஆண்டின் பிற்பகுதியில் மக்களை பறக்க வைக்க ஆரம்பிக்கலாம்.

Aztec Technologies - Domain and Hosting Company

இந்த விண்கலத்தில் ஒலி மற்றும் வெப்பநிலை கட்டுப்பாட்டு உபகரணங்கள், அத்துடன் காட்சித் திரைகள், பாதுகாப்பு எச்சரிக்கை அமைப்பு, ஸ்பீக்கர்கள் மற்றும் புஷ்-டு-டாக் பொத்தான்கள் கொண்ட இருக்கை மைக்ரோஃபோன்கள் உள்ளன. காப்ஸ்யூலின் கிட்டத்தட்ட தரையிலிருந்து உச்சவரம்பு ஜன்னல்களுக்கு ஒரு டிஃபோகிங் அமைப்பு கூட உள்ளது. மேனெக்வின் ஸ்கைவால்கர் என்ற புனைப்பெயர் கொண்ட ஒரு சென்சார் பொருத்தப்பட்ட சோதனை, போலி இருக்கைகளில் ஒன்றை நிரப்பி, மேலேயும் கீழேயும் சவாரி செய்வதை மனிதர்கள் எவ்வாறு வானிலைப்படுத்துவது என்பது குறித்த தரவை வழங்கியுள்ளனர்.

Blue Origin's new Shepherd spacecraft Aces rehearsals for launch !!!

ஏவப்பட்ட ஒரு நிமிடத்திற்குப் பிறகு, ஒவ்வொரு இரண்டு மூன்று நிமிடங்களுக்கும், ஒரு முழுமையான திருப்பத்தின் விகிதத்தில் செயல்கள் திட்டமிடப்பட்டது. மக்கள் கஅதில் செல்லும்போது, ​​அந்த சூழ்நிலை அவர்களுக்கு கீழே உள்ள நிலப்பரப்பின் பரந்த காட்சியை அவர்கள் காணலாம். மேலே செல்லும் வழியில், பூஸ்டர் 2,200 மைல் வேகத்தில் சென்று ஒரு சூப்பர்சோனிக் வேகத்தை அடைந்தது.

காப்ஸ்யூல் அதன் பூஸ்டரிலிருந்து ஒரு நிமிடம் கழித்து வெற்றிகரமாக பிரிக்கப்பட்டு, அதிகாரப்பூர்வமற்ற முறையில் 350,827 அடிக்கு மேல் (66.3 மைல் அல்லது 106.7 கிலோமீட்டர்) உயரத்திற்கு உயர்ந்தது. இது சர்வதேச அளவில் ஏற்றுக்கொள்ளப்பட்ட விண்வெளியின் 100 கிலோமீட்டர் எல்லையை விட உயர்ந்தது, இது கர்மன் கோடு என்றும் அழைக்கப்படுகிறது.

Blue Origin's new Shepherd spacecraft Aces rehearsals for launch !!!

காப்ஸ்யூல் மீண்டும் தரையில் இறங்கி, பாராசூட்டுகளால் மிதந்து, ரெட்ரோக்கெட் குண்டுவெடிப்பால் நிறுத்தப்பட்டது. இதற்கிடையில், பூஸ்டர் அதன் சொந்த தன்னாட்சி கட்டுப்பாட்டு வம்சாவளியை உருவாக்கி, அதன் கால்களை அவிழ்த்து, அதன் நியமிக்கப்பட்ட லேண்டிங் பேடில் ஒரு அழகான டச் டவுனை இயக்குகிறது. முழு பணியும் தொடக்கத்திலிருந்து முடிக்க 10 நிமிடங்கள் 15 வினாடிகள் எடுத்தது.

Blue Origin's new Shepherd spacecraft Aces rehearsals for launch !!!

“நீங்கள் ஒரு விண்வெளி வீரராக இருந்திருந்தால், அது கர்மன் கோட்டின் மீதும் பின்னாலும் நம்பமுடியாத சவாரி செய்திருக்கும். … இந்த நேரத்தில் 360 டிகிரி சுழற்சியை நாங்கள் செய்தோம், [நீங்கள்] உங்கள் மூன்று நிமிட எடையற்ற தன்மையைப் பெறுவீர்கள், ”என்று கார்னெல் கூறினார். “உள் கேமராக்களைப் பார்க்கவும், மேனெக்வின் ஸ்கைவால்கர் இன்று அனுபவித்த காட்சிகளைக் காணவும் என்னால் காத்திருக்க முடியாது.”

காப்ஸ்யூலில் பேக் செய்யப்பட்ட பேலோடுகளில், உலகெங்கிலும் உள்ள மாணவர்கள் எதிர்கால கல்வி பிரச்சாரத்திற்கான ப்ளூ ஆரிஜின்ஸ் கிளப்பின் அனுசரணையின் மூலம் உலகெங்கிலும் உள்ள மாணவர்களால் அனுப்பப்பட்ட 50,000 க்கும் மேற்பட்ட அஞ்சல் அட்டைகள் இருந்தன. அந்த அஞ்சல் அட்டைகளில் சில மேனெக்வின் ஸ்கைவால்கரின் பைகளுக்குள் வைத்துவிட்டேன். டிசம்பர் 2019 மற்றும் அக்டோபர் 2020 இல் புதிய ஷெப்பர்ட் சோதனை நடவடிக்கைகளின் போது அஞ்சல் அட்டைகளின் முந்தைய தொகுப்புகள் பறக்கவிடப்பட்டது.

ஒரு வருடம் முன்பு, ப்ளூ ஆரிஜின் நிர்வாகிகள் நியூ ஷெப்பர்ட் இப்போது குழுவினரின் துணை புறப்பகுதிகளில் பயணிப்பார்கள் என்று நினைத்திருந்தனர் – ஆனால் அது COVID-19 தொற்றுநோய்க்கு முன்னர் இருந்தது. ஒரு புதிய விண்கலத்தை சோதிக்கும் போக்கில் பொதுவாக எதிர்கொள்ளும் ஸ்னாக்ஸில் கொரோனா வைரஸ் சிக்கல்கள் சேர்க்கப்படுகின்றன. மிஷன் தயாரிப்புகளுக்கான சமூக-தொலைதூர வழிகாட்டுதல்களை நிறுவனம் கவனித்ததாகவும், ஏவுதலுக்காக டெக்சாஸுக்கு குறைந்த பட்ச குழுவினரை அனுப்பியதாகவும் கார்னெல் வலியுறுத்தினார்.

Blue Origin's new Shepherd spacecraft Aces rehearsals for launch !!!

நிறுவனம் இன்னும் பயணிகள் விமானங்களுக்கான முன்பதிவுகளை எடுக்கவில்லை, மேலும் இது புதிய ஷெப்பர்ட் பயணங்களுக்கான டிக்கெட் விலையை இன்னும் நிர்ணயிக்கவில்லை. ஆனால் 2019 ஆம் ஆண்டில், ப்ளூ ஆரிஜின் தலைமை நிர்வாக அதிகாரி பாப் ஸ்மித், முதல் வணிக பயணிகளுக்கான விலை அநேகமாக “நூறாயிரக்கணக்கான டாலர்கள்” வரம்பில் இருக்கும் என்றார்.

கென்ட், வாஷில் உள்ள அதன் தலைமையகத்தில் ப்ளூ ஆரிஜின் சர்போர்பிட்டல் நியூ ஷெப்பர்ட் திட்டத்திற்கான வன்பொருளை உருவாக்குகிறது.இந்த நிறுவனம் ஒரு சுற்றுப்பாதை வர்க்க நியூ க்ளென் ராக்கெட்டிலும் புளோரிடாவிலிருந்து கட்டப்பட்டு ஏவப்படும், அதே போல் சந்திர தரையிறங்கும் முறையிலும் செயல்படுகிறது. லாக்ஹீட் மார்ட்டின், நார்த்ரோப் க்ரம்மன் மற்றும் டிராப்பர் ஆகியோருடன் இணைந்து நாசாவின் பயன்பாட்டிற்காக கட்டப்படும் எனற தகவல்கள் பிற்பல செய்தி தளத்தில் வெளியாகியுள்ளது.

Corona Safety Methods

Follow @ Google News: கூகுள் செய்திகள் பக்கத்தில் அறிவியல்புரம் இணையதளத்தை இங்கே கிளிக் செய்து பின்தொடருங்கள்!!! தற்போதைய செய்திகளை உடனுக்குடன் தெரிந்து கொள்ளுங்கள்.

அறிவியல்புரம் YouTube வீடியோக்களை கண்டுகளிக்க இங்கே கிளிக் செய்யவும்

Corona Safety Methods
+1
+1
+1
+1
+1
+1
+1

About Post Author